Share ASUS Zenfone 5 Tool

lthtthp

Member
Tool này mình làm để thao tác nhanh không phải làm lắc nhắc từng tác vụ một trên chiếc Zenfone 5. Tất cả gói gọn trong một công cụ duy nhất. Nay mình chia sẻ lại cho ai có Zenfone 5 để sử dụng.

Tải về: Tại đây

P/S: Để tool hoạt động tốt nhất thì bạn nên cài bộ 15 seconds ADB Installer v1.4.3 tại đây.

Tool này có 2 file dùng cho 2 chế độ, chế độ bình thường và chế độ DroidBoot.

Mình xin giới thiệu sơ lược từng chức năng:

1. Cho phép Gỡ lỗi USB trên thiết bị: Mục này sẽ mở ra tùy chọn cho phép tool giao tiếp với thiết bị của bạn qua việc cài đặt các chức năng còn lại. Bạn sẽ check vào mục Luôn cho phép từ PC của mình. Sau khi bạn cho phép thì tool sẽ khởi động lại Zenfone. Tại sao mình làm tùy chọn này? Vì khi các bạn unlock bootloader hay có khi máy bị lỗi thì sẽ có trường hợp bị đơ màn hình và các bạn có thể dùng tool này để khởi động lại máy, thay vì nhấn giữ nút Power để tắt nhưng nếu bạn chạy lần đầu trên PC thì sẽ bị yêu cầu cho phép thiết bị giao tiếp với PC nhưng máy bị bị đơ cảm ứng thì không thể cho phép được nên mình làm chức năng này.
2. Mở khóa Bootloader: Tùy chọn này cho phép mở khóa (unlock) bootloader của máy để cài custom ROM hay cài TWRP.
3. Khóa lại Bootloader: Tùy chọn này cho phép khóa lại (relock) bootloader của máy để cài lại Stock ROM của ASUS.
4. Cài đặt Stock ROM: Tùy chọn này sẽ hướng dẫn bạn cài lại Stock ROM phiên bàn 2.22.40.540 của ASUS. Nhưng bạn phải tải về file ROM UL-ASUS_T00F-WW-2.22.40.540-user.zip từ thư mục trên Google Drive của mình rồi copy nó vào thư mục gốc của tool.
5. Cài đặt TWRP 3.1.1: Tùy chọn này sẽ cài đặt công cụ TWRP phiên bản 3.1.1 cho thiết bị.
6. Cài đặt ZenMotion: Tùy chọn này sẽ hướng dẫn bạn cài đặt ZenMotion cho thiết bị. ZenMotion là chức năng double tap để tắt/mở màn hình mà không cần dùng phím cứng. Chú ý: sẽ bị hao pin nhiều đấy.
7. Root: Tùy chọn cho phép root thiết bị.
8. UnRoot: Tùy chọn cho phép unroot thiết bị.
9. Chế độ Droidboot: Đưa thiết bị về chế độ Droidboot.
10. Chế độ Recovery: Đưa thiết bị về chế độ Recovery.
11. Khởi động lại: Tùy chọn này sẽ khởi động lại máy về màn hình chính của bạn mà không cần thao tác trên máy.
12. Khởi động lại (chế độ Droidboot): Tùy chọn này sẽ khởi động lại máy của bạn về màn hình chính trong chế độ Droidboot.
13. Thoát: Tùy chọn này sẽ tắt tool bằng cách nhập phím 0.

Hi vọng cái tool này sẽ có ích cho ai đang xài Zenfone 5.

Chỉnh sửa cuối:

Oleola

bác ơi , máy mình bị tự động khỏi đông lại liên tục đến khi hết pin , minh ko biết up lại rom , Bác có thể teamview giúp mình được ko, mình cảm ơn rát nhiều

Loading...

Thống kê

Threads
96,797
Thành viên
23,462
Thành viên mới nhất
GoLike