Hướng Dẫn Cập nhật thủ công Android 6.0.1 cho Zenfone Selfie và những thủ thuật sau đó.

Nguyễn Lê Kim Long

Moderator
Thành viên BQT
Xin chào các bạn!
Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cập nhật thủ công Android 6.0.1 cho Zenfone Selfie và những việc cần làm sau khi cập nhật.
Đánh giá qua thì bản rom này khá mượt, êm hơn 5.0 và ít tốn ram hơn rất nhiều.
1. Trước mắt, đương nhiên là back up lại dữ liệu rồi (Đề phòng là chính thôi).
2. Theo LINK này và down bản rom về để update cho máy bạn. ( Nhớ kỹ mã nhé, đây là rom cho máy mã WW, đa số tất cả các máy chính hãng Việt Nam đểu có mã này).
3. Copy bản rom vừa tải vào thẻ nhớ máy, sau khi copy hoàng tất thì ứng dụng update OTA sẽ hiện thông báo, cứ kệ nó, đừng quan tâm đến làm gì.
4. Việc tiếp theo là các bạn hãy tắt nguồn máy, cho máy tắt hẳn đi rồi thực hiện tiếp.
5. Bấm đồng thời phím nguồn và phím giảm âm lượng cho máy hiện lên logo ASUS thì bỏ phím nguồn ra nhưng vẫn giữ phím giảm âm lượng. Sau vài giây máy sẽ hiện lên màng hình ASUS System Recovery, tiếp theo các bạn dùng phím giảm âm lượng để đưa trỏ xuống tùy chọn apply update from microSD (nói cho nhanh là dòng cuối cùng). Tiếp theo bạn dùng phím nguồn để chọn vào mục apply update from microSD. Sau khi vào bạn sẽ thấy file rom vừa down ở trên, bấm phím nguồn cho rom tự apply.
6. Đợi vài phút (trên dưới 10 phút), máy sẽ báo xong và bạn hãy khởi động lại máy.
Trên đây là hướng dẫn các bạn tự update thủ công Android 6.0.1 cho Zenfone Selfile.
Tiếp theo bạn nên vào máy và khôi phục lại cài đặt gốc, vì khi đó rom sẽ sach hoàng toàn và các ứng dụng Asus Email, Asus Calendar, Asus Messaging sẽ được xóa đi và thay vào đó là ứng dụng từ google, việc này giúp giảm thiểu các ứng dụng mặc định, giải phòng bộ nhớ. Trong quá trình khôi phục nếu như máy lâu quá không lên lại màng hình thì các bạn bấm phím nguồn cho máy khởi động lại nữa là được. Sau khi khởi động lại máy, thực hiện các bước đăng nhập, update ứng dụng. Sau khi quá trình này hoàng thành các bạn hãy quét máy bằng CM và khởi động lại một lần nữa.
Như vậy là máy các bạn sẽ thật sự sạch, không lag và rất mượt.
Cám ơn các bạn đã quan tâm. Thân!

Trungn

Có phải mục software information k nhỉ. Máy mình mua chính hãng việt nam. Check ota chưa có.

Trungn

Con zenfone selfie của mình từ lúc lên 6.0 thì thấy Ram trống nhiều hơn, mượt hơn, nhưng pin hao nhanh quá. Mọi người dùng có bị như vậy không ?

thao062005

Cho mình hỏi chút. Nếu úp lên 6.0 mà lỡ sai, ko fải mã WW thì cho khắc phục được ko bạn? Nếu được bạn hướng dẫn giúp nhà, tks

Trùm

Administrator
Cho mình hỏi chút. Nếu úp lên 6.0 mà lỡ sai, ko fải mã WW thì cho khắc phục được ko bạn? Nếu được bạn hướng dẫn giúp nhà, tks
Không đúng thì sẽ không up được nhé bạn!

Pham2011

Cảm ơn chủ thớt đã hướng dẫn, Cảm nhận mượt hơn nhưng pin quả thật vẫn thế

Ryuza

Ad ơi cho em hỏi, em bấm vào cập nhật hệ thống, máy tự tải và tự up, nhưng bị lỗi ở màn hình ASUS System Recovery, sau đó em tải bản trên mạng về chép vào thẻ nhớ up cũng không được ạ? máy chưa hề vọc vạch gì...

lcduc297

sao của mình đợi lâu vãi, chỉ tới dòng verifying update package đợi cả 1h rồi mà chưa chạy tiếp

banien

Ad ơi cho em hỏi, em bấm vào cập nhật hệ thống, máy tự tải và tự up, nhưng bị lỗi ở màn hình ASUS System Recovery, sau đó em tải bản trên mạng về chép vào thẻ nhớ up cũng không được ạ? máy chưa hề vọc vạch gì...
muốn up rom phải roop máy nhé bác

Loading...

Thống kê

Threads
58,183
Thành viên
22,294
Thành viên mới nhất
ngaydemcamera