Share Update android Nougat 7.1.1 cho Zenfone 3 Max 5,5 ( ZC553KL )

AngelLuv

update 21/06/2017
Tất cả những ai đang dùng bản beta của mình vui lòng ấn update phần mềm để lên android 7.1.1 chính thức Build 202 của asus nhé. 85,5mb
sửa toàn bộ lỗi và chính thực cập nhật android Nougat

Xin chào các bạn lâu lắm mới gặp lại mọi người lần trước thì mình share ROM 6.0 của Zenfone 2 rồi.
Hiện tại thì mình đã chuyển qua sử dụng Zenfone 3 max 5,5" gần 4 tháng nay mà mình nhận đã được leak từ bên asus TW.
Đây là bản beta của ZenFone 3 Max (ZC553KL) có một số thiết bị hoạt động sẽ không ổn định nên mình xin phép sẽ share 1 cách hạn chế và các bạn báo lỗi bug lại cho mình tại topic này

【Release Note】
1.Update to Android N 7.1.1 Nougat

vài hình ảnh :

Yêu cầu hệ thống : Bộ nhớ trong còn trống tổi thiếu 4Gb cho việc update được hoàn chỉnh
Phải đang là android 6.0 có firmware : ASUS ZenFone3 Max (ZC553KL) X00DD Software Image Version:13.0.0.190 trở lên
Dung lượng 1,90Gb.

Link Download : vấn đề này thì xin phép ad luôn là để các bạn add fb mình : https://www.facebook.com/angelluv92
sau đó coment cho mình gmail taị topic này để mình thêm vào phần thiết bị được bảo hành sau khi up rom ASUS. sau đó inbox fb mình để mình biết chia sẻ của tệp và gửi password. Trường hợp vi phạm không có email xác nhận khi bị brick máy do up room sẽ không được hỗ trợ bảo hành từ hãng.
Mình không thể share rộng rãi vì đây mới là bạn thử nghiệm cuối cần đánh giá người dùng.

https://drive.google.com/file/d/0B2hk1NZ0-JrkQjN1dlQzcFY3VVU/view?usp=sharing

Hướng dẫn : Sau khi download về các bạn giải nén được file nén zip. copy trực tiếp vào bộ nhớ trong của máy. Không cần đổi tên. sau khi cop xong ngắt kết nối rồi khởi động lại điện thoại bạn sẽ nhận được thông báo bản cập nhật và tiến hành cập nhật.
Sau khi cập nhật thành công lên android 7.1 xong các bạn sẽ xóa file trong bộ nhớ máy đi nếu không điện thoại sẽ liên tục cập nhật mỗi lần các bạn khởi động lại điện thoại

Những ai update thành công vui lòng coment ảnh và đánh giá cũng như những lỗi tồn tại phát sinh tại topic này. Nếu hư hại mình sẽ không chịu trách nhiệm với những trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

minhman3223

Qua 2 ngày trải nghiệm thì youtube có số lỗi ! Hay load những đoạn load rồi ! Và mất hình nhưng vẫn còn tiếng!

htduy11

chính thức qua ota:
1. có bạn nào bị lỗi khi nghe hay gọi đi bị tự động bất tính năng "không làm phiền" không? mình không tìm được chỗ nào tắt vụ này cả. nó gây ra lỗi kết thúc cuộc gọi rồi mà tính năng "không làm phiền" vẫn bật gây ra nhỡ hết các cuộc gọi, tin nhắn.
2. phần pin cũng chẳng hiển thị được ứng dụng nào sử dụng cả, bị đánh đồng hết là do bluetooth(kể cả tắt bluetooth đi cũng hiển thị thế). nhiều khi thấy pin sụt mà không biết do ứng dụng nào dùng nhiều.
3. lỗ ussd menu không hiển thị đủ ký tự
3. không liên quan nhưng bác nào để cái ảnh asusvn.com ở đầu trang chắn hết 1/2 màn hình, chẳng co lại gì cả thử chrome và edge đều bị

Chỉnh sửa cuối:

Trùm

Administrator
chính thức qua ota:
1. có bạn nào bị lỗi khi nghe hay gọi đi bị tự động bất tính năng "không làm phiền" không? mình không tìm được chỗ nào tắt vụ này cả. nó gây ra lỗi kết thúc cuộc gọi rồi mà tính năng "không làm phiền" vẫn bật gây ra nhỡ hết các cuộc gọi, tin nhắn.
2. phần pin cũng chẳng hiển thị được ứng dụng nào sử dụng cả, bị đánh đồng hết là do bluetooth(kể cả tắt bluetooth đi cũng hiển thị thế). nhiều khi thấy pin sụt mà không biết do ứng dụng nào dùng nhiều.
3. không liên quan nhưng bác nào để cái ảnh asusvn.com ở đầu trang chắn hết 1/2 màn hình, chẳng co lại gì cả thử chrome và edge đều bị
Bạn chụp ảnh lại màn hình cái ảnh asusvn.com chắn hết 1/2 màn hình mình xem nào!

AngelLuv

chính thức qua ota:
bạn chụp lại thông số máy hộ mình với. phiên bản android đang ở 7.0.1 hay 7.1.1

Loading...

Thống kê

Threads
57,914
Thành viên
22,286
Thành viên mới nhất
nothingvn