Share Update android Nougat 7.1.1 cho Zenfone 3 Max 5,5 ( ZC553KL )

htduy11

bạn chụp lại thông số máy hộ mình với. phiên bản android đang ở 7.0.1 hay 7.1.1
bản 7.1.1 bạn ơi.
software: WW_14.0200.1704.119_20170508
build number: NMF26F.W_Phone_14.0200.1704.119-20170508.
Vừa đăng xong thì thấy có bản update mớới khoảng gần 83M

thai toan anh

fix được lỗi ussd thôi. còn 2 lỗi 1,2 ở #10 mình vẫn bị
Mình cũng bị hiện thông báo kg làm phiền khi nghe , gọi . Nhưng vẫn nhận được cuộc gọi , tin nhắn tiếp theo bình thường .
Bạn thử vào cài đặt>không làm phiền>qui định làm phiền>tin nhắn , cuộc gọi>chọn không có .
Khởi động lại .

Peterle

Mình cũng bị qua chế độ k làm phiền khi gọi. Nhưng khi kết thúc là mất. Ko sao cả. Nói chung là ngon. Mượt. Pin cũng ổn. Hi. Có bản cập nhật mới rồi. Anh em ai up rồi review mạnh nào

htduy11

Mình dùng kèm với asus zenwatch 2 và 1 tai nghe Bluetooth(xiaomi)
Mình cũng bị qua chế độ k làm phiền khi gọi. Nhưng khi kết thúc là mất. Ko sao cả. Nói chung là ngon. Mượt. Pin cũng ổn. Hi. Có bản cập nhật mới rồi. Anh em ai up rồi review mạnh nào
Mình dùng kèm với asus zenwatch 2 và 1 tai nghe Bluetooth(xiaomi) chắc vì thế có lỗi

queduong

Bản 7.1.1 mình lên lâu rồi... Chưa thấy lỗi gì... Mọi người kêu hao pin hơn ( chắc có thể nhưng mình không thấy thế ) ... Lúc đầu từ bản 6 up lên thì đúng là pin nó tụt nhanh kinh khủng, và máy hay bị nóng... Thậm chí thỉnh thoảng đòi lắp thẻ sim 2 ... Khi mất sóng thì nó không tự tìm mạng được.
Để khắc phục ... Bạn cần backup các dữ liệu trong máy cần thiết ( hình ảnh, danh bạ ... V.v ) sau đó Hard reset ....
Giờ thì máy mình chẳng lỗi gì, pin trâu chó ...( không bị tụt pin như ăn cắp nữa ) ...
Ai bị tụt pin, lỗi linh tinh thì thử xem.
Đang cảm thấy rất hài lòng... Bản 7.1.1 chạy tốt hơn 6.0.1 rất nhiều.

queduong

Hard reset bằng cách bấm volume down và bấm nút nguồn... Đợi nó vào boot thì xóa cache và factory reset. Sau đó reboot và thiết lập điện thoại mới hòn toàn là ok ... Tiếp đó phục hồi lại dữ liệu ( danh bạ, app, hình ảnh...v.v cho máy ).

Có một cách factory reset là vào setting rồi chọn sao lưu, reset ... Nhưng mình nghĩ làm theo cách hard reset sẽ sạch sẽ hơn.

huynhthang1

04/09/17 mình có up 7.1.1 mới của asus, và mình thấy lỗi sim, mình dùng 2 sim ( gmobi,vina) Gmobi là sim nghe goi, vina là sim 3G. nếu mình cài đặt như trước, chưa update thì dùng bình thường, sau cài đặt sim Gmobi mình ko nghe,gọi được, vina thì dùng 3G bình thường. mình dùng thử mọi cách và mình thấy rằng, nếu chuyển dữ liệu 3 G sang sim Gmobi thì nghe gọi bình thường, mà nếu chuyện lại 3G sang vina thì sim kia ko nghe gọi dược. Từ khi cập nhật 04/09 mới bị như thế, bạn tư vấn giúp mình nhé

queduong

04/09/17 mình có up 7.1.1 mới của asus, và mình thấy lỗi sim, mình dùng 2 sim ( gmobi,vina) Gmobi là sim nghe goi, vina là sim 3G. nếu mình cài đặt như trước, chưa update thì dùng bình thường, sau cài đặt sim Gmobi mình ko nghe,gọi được, vina thì dùng 3G bình thường. mình dùng thử mọi cách và mình thấy rằng, nếu chuyển dữ liệu 3 G sang sim Gmobi thì nghe gọi bình thường, mà nếu chuyện lại 3G sang vina thì sim kia ko nghe gọi dược. Từ khi cập nhật 04/09 mới bị như thế, bạn tư vấn giúp mình nhé
Hard reset lại.
Cái nào nghe gọi thì để chế độ 2G, 3G thôi cho sóng nó mạnh. Cái nào truy cập internet, nghe gọi ít hoặc ở những nơi có 4G tốt thì đặt 4G ( trong phần cài đặt mạng )

huynhthang1

Không duoc luôn, cứ đổi mạng dữ liệu qua sim 2 thì sim 1 ko nghe gọi duoc....gio lại bị loi sạc pin cực kỳ lâu mà ko đầy pin. Biết vậy ko update cho lành, làm ăn sống nhăn

queduong

Mọi người vẫn dùng bình thường mà ... chắc máy của bạn có vấn đề rồi.
Sạc pin thì xem lại sạc, cáp ... sạc có hơn 2 tiếng là đầy.

Loading...

Thống kê

Threads
57,914
Thành viên
22,286
Thành viên mới nhất
nothingvn