Hỏi ZenFone Max lên 7.1.1 hao pin

trieungoctuyen

Mình vừa updating qua OTA từ 6.0 lên 7.1.1 tối qua bản MNF26F mà thấy máy hao pin hơn bản 6.0 ai biết cách khắc phục lỗi này không chỉ mình với. Thank all. Liệu bây h có quay về 6.0 dc ko ạ

Trùm

Administrator
Chờ root xong xóa bỏ mấy ứng dụng không cần thiết là đỡ ngay ấy mà.

lvanmongl

Mình là thành viên, đang xài rom 5.0, sao nâng lên 7.0 được vậy bạn? Bạn hướng dẫn được không?

Thanhtrung88

Mình vừa updating qua OTA từ 6.0 lên 7.1.1 tối qua bản MNF26F mà thấy máy hao pin hơn bản 6.0 ai biết cách khắc phục lỗi này không chỉ mình với. Thank all. Liệu bây h có quay về 6.0 dc ko ạ
mình cũnh mới lên 7.1 pin tụt nhanh kinh khủng, máy còn hơi nóng nữa , chán quá

zhaojianhui

Mình check update liên tục mà nó chỉ dừng lại ở Rom 13.8.26.92 nhỉ, ai giúp mình lên 7.0 với a, thks

TrieuKienHuy

thế thì tải rom về bỏ vào máy update thủ công.
Ad có link không a? mình gg ra thấy toàn cho Zen3 max. Lên trang chủ tải về th2i có bản mới nhất là 13.8.26.98 nhưng mà chép vào bộ nhớ trong hay thẻ nhớ gì thì cũng ko update lên bản 98 được a

Trùm

Administrator
Ad có link không a? mình gg ra thấy toàn cho Zen3 max. Lên trang chủ tải về th2i có bản mới nhất là 13.8.26.98 nhưng mà chép vào bộ nhớ trong hay thẻ nhớ gì thì cũng ko update lên bản 98 được a
Bạn phải up lên từng version một. Không nhảy lên bản mới nhất ngay được.

Trùm

Administrator
https://www.asus.com/vn/Phone/ZenFone-Max-ZC550KL/HelpDesk_BIOS/
Mình đang ỡ 13.8.26.92, bna3 kế tiếp và mới nhất của nó là 13.8.26.98 ấy, nhưng chép vào máy nó không có up gì hết.
Chép vào trong máy, không để trong thư mục nào hết nhé, và cũng không được đổi tên file. Nếu làm vậy rồi mà vẫn không hiện thông báo update thì thử khởi động lại máy xem. Nếu vẫn không được nữa thì vào recovery để update.

zhaojianhui

Chép vào trong máy, không để trong thư mục nào hết nhé, và cũng không được đổi tên file. Nếu làm vậy rồi mà vẫn không hiện thông báo update thì thử khởi động lại máy xem. Nếu vẫn không được nữa thì vào recovery để update.
ad có link version 98 hay bản mới hơn ko a? mình down 98 trên trang chủ về up qua adb hay recovery đều báo lỗi hết a

Loading...

Thống kê

Threads
62,417
Thành viên
22,451
Thành viên mới nhất
cauchun